บันทึกกรรมของฉัน

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย Suryar, 10 พฤศจิกายน 2023.

1. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    เรื่องของ บุญยืน…

ฉันต้องรีโนเวทบ้านเพื่อรองรับผู้เช่าชาวมอญคนใหม่ ช่างรับเหมามีนามว่า พี่บุญยืน แรกพบที่เจอกันเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว เขามีผมสีแดงที่แห้งกรังคล้ายกับไม่เคยสระผม และมีผิวสีดำแดง หน้าตาออกไทยแท้

พอมาเจอกันอีกทีในวันนี้ หน้าของเขาเปลี่ยนเป็นออกจีนจีน ตาหยีหยี ผมสะอาดไม่แห้งกรังคล้ายพวกฤาษีชีไพรแล้ว ผิวออกสีเหลืองๆ ฉัน งง ว่าตัวเองตาฝาดหรือไม่ เขาเปลี่ยนแปลงไปได้มากมายเพียงนี้เชียวหรือภายในระยะเวลาไม่กี่วัน

เหตุการณ์นี้เคยเกิดขึ้นกับคุณลุงอมตะ ที่ปราสาทของเค้า ฉันเห็นคุณลุงอมตะเป็นนักรบโบราณไหล่กว้างสูงสง่าที่ปราสาท แล้วสบตากับฉัน แต่พอเห็นอีกครั้งหนึ่งที่ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ คุณลุงอมตะกลายเป็นผู้ชายที่ไหล่เล็กและลาดลง ไม่ใช่บ่าตรง หน้าตาก็ไม่เหมือนกันค่ะ เสมือนไม่ใช่คนคนเดียวกัน

สรุปว่านี่คือคนละบุญยืน…

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ตุลาคม 2024
  2. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

วันอุบาทว์…

เรื่องมีอยู่ว่า วันนี้คือวันจันทร์ที่ 7 ตุลาคม 2567 ฉันมีความสะดวกในการออกรถ มอเตอร์ไซค์คันใหม่ให้ลูกชาย เลยทำการนัดแนะและไปซื้อออกรถใหม่ที่โชว์รูมแห่งหนึ่ง

พอซื้อเสร็จ ลูกชายขับกลับบ้าน ก็ประจวบเหมาะกับบ้านตรงข้ามอาม่าเสียชีวิต ญาติของอาม่ากำลังทำพิธีอัญเชิญวิญญาณของอาม่าจากวัดกลับบ้านมาพอดี มีการเผากระดาษเงินกระดาษทอง และจุดธูปเชิญวิญญาณตามพิธีกรรม

พอฉันทำการตรวจสอบฤกษ์ยามทางอินเตอร์เนตก็พบว่า วันนี้เป็นวันอุบาทว์ ก็ไม่รู้ว่าลูกชายของฉันจะเป็นอย่างไร รวมทั้งรถใหม่จะอุบาทว์อย่างไรตามฤกษ์ทาง google

ฉันเป็นคนเชื่อเรื่องกฎแห่งกรรม แต่การโคจรของดวงดาวก็มีผลต่อการดำรงชีวิต ก็ไม่รู้ว่า ชีวิตของลูกชายและรถใหม่จะอุบาทว์อย่างไร คงต้องติดตามกันต่อไป

บันทึกของแม่ที่ไร้สมอง
    จ.7ตุลาคม2567
    1830h
    ร้านนี้เจ้าของร้านชื่อ ธนิน IMG_1742.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ตุลาคม 2024
  3. Suryar

/\
    ||
    ||
    ช่าง ม่าย เป็น มง คล เอา เสีย เลย

4. Suryar

พวกพี่พี่พยายม ขำกันกลิ้ง เลยอ่ะค่ะ

5. Suryar

สตาร์บัคในราคา 25 บาท…

ใช้กาแฟดริพ ยู ซี ซี โดยใช้วิธีค่อยๆ เทน้ำร้อนทีละนิดเพื่อดริพกาแฟให้เข้มข้น

ผสมกาแฟที่ดริพได้ค่อนแก้วกับ
    1.นมข้นหวาน 3 ช้อนชา
    2.นมสดรสจืดยี่ห้ออะไรก็ได้1 จอกเหล้าขาว

เท่านี้ก็จะได้กาแฟสตาร์บัคในราคา 25 บาทค่ะ
    (ยูซีซี 5 ซอง 89 บาท ตกซองละเกือบ 18 บาท รวมนมข้นหวานและนมจืดก็ไม่เกิน 25 บาทต่อแก้วค่ะ) IMG_1747.jpeg

6. Suryar

วันนี้ฉันส่องกระจกดูแล้วพบว่า หน้าของฉันคล้าย บุญยืนค่ะ ฉันตกใจมาก !!!

7. Suryar

เวลาติดลบได้…

ฉันเคยเล่าให้ฟังแล้วว่า เวลาคือมิติ มิติที่แตกต่างกันก็มีเวลาที่แตกต่างกัน พวกนักเล่นหุ้นจะอยู่คนละมิติกับพวกเรา พวกเขาเวลาเร็วกว่าพวกเรา ฉะนั้นอย่าหวังรวย

ปี 2000 ตอนนั้นมีโอลิมปิกที่ออสเตรเลีย ฉันบินไปที่ซิดนีย์ เค้าให้ตั้งนาฬิกาเร็วกว่าประเทศไทย 4 ชั่วโมง ทั้งทั้งที่ปกติแล้ว ออสเตรเลียเร็วกว่า 3 ชั่วโมง แอร์ฮอสสเตทบอกว่า เพิ่มเวลาให้เร็วขึ้น 1 ชั่วโมง เนื่องจากมีการแข่งขันโอลิมปิก

จากนั้น ฉันขับรถหักหลบเกาะกลางถนนตอนขากลับเดินทางจาก Rockhampton แต่รอดชีวิตมาได้ อย่างหวุดหวิด เมื่อกลับมาเมืองไทย นาฬิกาที่เมืองไทยช้ากว่าออสเตรเลียเพียง 3 ชั่วโมงเท่านั้น นั่นแสดงว่า เวลาของฉันหายไป 1 ชั่วโมงเต็มเต็ม

ทางควอนตัม ฟิสิกส์ เพิ่งมีการค้นพบเวลาติดลบได้ กรณีของฉัน เวลาหายไป 1 ชั่วโมง นับว่าเวลาติดลบ จึงเอามาเล่าให้เพื่อนเพื่อนฟัง ว่าหลังจากเกิดอุบัติเหตุ เวลาของฉันหายไป 1 ชั่วโมงค่ะ

มาดู Time Loop นะคะ จะเป็นแบบนี้ค่ะ ฉันเคยติดอยู่ที่หน้ามัสยิดแถวบ้านของฉันค่ะ ตั้งแต่นั้น ฉันไม่ไปที่นั่นเลยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2024
  8. Suryar

ฉันออกจาก Time loop แบบผิดเส้นทางค่ะ
    มิใช่ทางที่เข้าไป
    มีมอเตอร์ไซค์รับจ้างผ่านเข้าไปพอดีค่ะ
    โชคดีแบบ ฟลุค ฟลุค ค่ะ
    ฉัน ฟลุค แบบ สุด สุด ค่ะ เพื่อนสมาชิก

9. Suryar

ไม่ทราบว่าเทวดาส่งมาหรืออย่างไรค่ะเพื่อนๆ

10. Suryar

ฉันเข้าใจอารมณ์ประมาณนี้ค่ะ
    ขอบคุณเทวดาที่มาช่วยฉัน
    ฉันเกือบตาย

11. Suryar

เส้นทางที่ออกจากมัสยิดเป็นเส้นทางลัดอีกทางหนึ่งค่ะ
    มิใช่เส้นทางที่ฉันเดินเข้าไป
    ตอนแรกฉันเดินไปมัสยิดเพื่อเปลี่ยนศาสนา
    แต่แล้วก็เปลี่ยนไม่ได้เพราะไม่มีญาติไปด้วย
    แล้วติดใน Time loop ค่ะ
    จากนั้นเจอมอเตอร์ไซค์รับจ้างพาออกจากมัสยิดทางเส้นทางลัดที่ไม่เคยรู้จักค่ะ

ในชีวิตของฉันจึงไม่เกรงกลัวอะไรแล้วค่ะ เพราะผ่านมาเกือบทั้งหมดแล้ว ทั้งยิ้ม ทั้งน้ำตาค่ะ

นี่คือเรื่องเล่า ประจำวันนี้ค่ะ

12. Suryar

ลืมบันทึกไปข้อหนึ่งว่า หลุมดำ ทำให้เกิด Time Loop
    8 ตุลาคม 2567
    1547h

13. Suryar

กราบขอบพระคุณ หลวงพ่อโอภาสี เจ้าค่ะ

14. Suryar

นายณรงค์ เจียฯ ดูแลชีวิตของฉันไม่ได้
    เขาเป็นเพียงดอกเตอร์สลัม
    ทำงานวิจัย และทดลอง
    เมื่อเกิดเหตุร้ายกับฉัน
    ฉันต้องรบกวนหลวงพ่อโอภาสีและครูบาอาจารย์ของฉันเสมอ
    เพราะฉันอยู่ในเขตของท่านและเป็นลูกศิษย์ของท่านท่าน

15. Suryar

16. Suryar

นาฬิกาข้อมือหลายเรือน…

ฉันเคยผ่านมิติที่นาฬิกาข้อมือหยุดเดิน แล้วต้องตั้งเวลาของตัวเองใหม่ แรกๆ นั้นฉันใช้วิธีขีดกำแพงห้องว่าเวลาผ่านไปแล้วกี่วัน มาตอนหลังๆ ก็คิดว่าตัวเองโง่งม ทำไมไม่ใช้นาฬิกาข้อมือตั้งเวลาก็ไม่ทราบ

ในฉากเรื่อง Matrix นั้น ตอนที่ Neo ติดอยู่ที่สถานีรถไฟ Trainman ใส่นาฬิกาหลายเรือนมากเพราะสถานีรถไฟมี Time loop เป็นตัวตรวจสอบมิติเวลา ฉันจึงถึงสถานีบางอ้อว่าฉันควรมีนาฬิกาหลายเรือนด้วยประการฉะนี้ แต่ฉันไม่รู้ว่า ควรจะแทงม้า หรือเล่นหุ้นผ่านทางเว็บไหน คือฉันเอาเวลาหรือความต่างมิตินี้ไปประยุกต์ใช้ไม่เป็นเพราะฉันตัวคนเดียวและไม่ฉลาดพอ

ส่วนนี่คือกำแพงที่ฉันใช้ดินสอขีดว่าผ่านไปกี่วันเสมือนคนคุกที่ดูตะวันขึ้นและลง IMG_1755.jpeg

17. Suryar

การซื้อที่ดินให้คนตาย…

เป็นสิ่งที่สำคัญมาก เพราะตอนนอนอยู่ ก็มีคนมาย้ายฉันออกไปโยนทิ้งที่ข้างถนนค่ะ

อยู่ดีดี ก็มีคนมาแอบอ้างว่า ห้องนอนของฉันคือมิติของเขา แล้วบังคับให้ฉันย้ายออกไป ทะเลาะกันอยู่อย่างนี้ พอฉันหลับ ก็ยกร่างของฉัน ไปโยนทิ้งข้างถนนค่ะ

ฉันเลยต้องไปซื้อโลงศพให้ตัวเองที่วัด แล้วเดินจากวัดกลับมาที่บ้านที่ห้องนอนของฉันค่ะ ระยะทางไปกลับประมาณหลายกิโลอยู่ มิเช่นนั้นฉันไม่มีที่นอนค่ะ เขาจับฉันโยนออกไปนอนข้างถนนค่ะเพื่อนๆ หนาวมากเลยค่ะ ผ้าห่มก็ไม่มี

ฉะนั้น การซื้อที่ดินให้คนตายเป็นสิ่งสำคัญมากเลยค่ะ จะได้ไม่ต้องถูกโยนออกไปนอนข้างถนนแบบฉัน IMG_1756.jpeg

18. Suryar

ขั้นตอนการเตรียมตัวตาย…สำหรับคนรวย

1.สร้างห้อง Sarco เองหรือซื้อโลง Sarco เพื่อเตรียมมิติให้แก่ตัวเองจะได้ไม่มีใครมายุ่งกับมิติของเรา
    2.จองที่ดินเพื่อตั้งห้อง Sarco ในข้อ 1เช่น กุโบว์ หรือ สุสานต่างๆ อย่างถูกต้องตามกฎหมาย
    3.ยกมิติ1ไปในมิติ2 ด้วยการเดินเท้า pacing ธรรมดาๆ โดยหากสถานที่จากข้อ 1 อยู่ไกลจากข้อ 2 ก็ต้องทำใจ ฉะนั้นควรเลือกที่ที่ใกล้ๆ สามารถเดินเท้าถึงขณะที่ยังมีลมหายใจ
    4.ให้หมดลมหายใจในห้องข้อ 1

ทั้งนี้ขณะมีชีวิตอยู่ให้ทำข้อ 3 เพราะจะได้ไม่ต้องทำพิธีอัญเชิญวิญญาณให้กลับมายังข้อ 1 และ 2

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ตุลาคม 2024
  19. Suryar

การเตรียมตัวตาย สำหรับคนงบน้อย…

1. เดินเท้าจากห้องนอนที่บ้านไปวัดใกล้บ้าน
    2. เมื่อถึงวัด หาป้าย บริจาคเงินซื้อโลงศพ แล้วบริจาคเงิน จากนั้นใส่ชื่อว่า อุทิศเพื่อ ชื่อของตนเอง
    3. เดินเท้ากลับจากวัดมาที่บ้านมายังห้องนอนของตนเอง
    4. ตายที่ห้องนอนของตนเอง

20. Suryar

ส่วน คอนโด นั้น ฉันยังไม่มีความรู้ทางกฎหมายคอนโดคนตาย หากฉันรู้เรื่องเมื่อไร จะเอามาเล่าให้เพื่อนๆฟังนะคะ จะได้ไม่ต้องมีผีเร่ร่อน